Doalgis syrup 60ml

Nhóm thuốc: Thuốc kháng histamin
Dạng bào chế: siro
Đóng gói:Hộp 

Thành phần: Thuốc Doalgis syrup 60ml

  • Betamethason (0,25 mg).
  • Dexchlorpheniramin maleat (2 mg).
  • Các tá dược: Natri citrat, acid citric, glycerin, gôm arabic, nipasol, nipagin, đường trắng, natri saccharin, bột hương vị dâu, ethanol 96 độ, nước tinh khiết.

26.000 

Mã: 007615 Danh mục: Từ khóa:

Tư vấn ngay

Tìm nhà thuốc

THÔNG TIN SẢN PHẨM

Nhóm thuốc: Thuốc kháng histamin
Dạng bào chế: siro
Đóng gói:Hộp 

Thành phần: Thuốc Doalgis syrup 60ml

  • Betamethason (0,25 mg).
  • Dexchlorpheniramin maleat (2 mg).
  • Các tá dược: Natri citrat, acid citric, glycerin, gôm arabic, nipasol, nipagin, đường trắng, natri saccharin, bột hương vị dâu, ethanol 96 độ, nước tinh khiết.

Quy cách đóng gói: Thuốc Doalgis syrup 60ml

  • Hộp 1 lọ 60ml

Chỉ định:

  • Chống dị ứng khi cần đến liệu pháp corticoid, viêm phế quản dị ứng, viêm mũi dị ứng
  • Viêm da dị ứng, viêm da thần kinh, viêm da tiếp xúc, mề đay.

Liều lượng – Cách dùng:

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 thìa cà phê mỗi 4-6 giờ nhưng không được vượt quá 6 thìa/ ngày;
  • Trẻ em 6-12 tuổi: Uống nửa cà phê mỗi 4-6 giờ nhưng không được vượt quá 3 thìa/ ngày;
  • Trẻ em 2-6 tuổi: Uống nửa cà phê mỗi 4-6 giờ nhưng không được vượt quá 1,5 thìa/ ngày

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Bảo quản:

  • Nơi khô thoáng, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp

Xuất xứ:

  • Việt Nam

Nhà sản xuất:

  • Công ty cổ phần Dược phẩm Hà Tây – VIỆT NAM

(Chú ý: Bài viết trên Chỉ Mang Tính Chất Tham Khảo, Mọi Thông Tin Liều Dùng Cụ Thể Nên Tham Khảo Và Sử Dụng Theo Chỉ Định Của Bác Sĩ.)

 

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Doalgis syrup 60ml”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *