Colergis Syrup lọ 60ml

Danh mục: , Từ khóa:

Tư vấn ngay

Tìm nhà thuốc

THÔNG TIN SẢN PHẨM

 Thành phần

Thành phần: Thuốc Colergis syrup có chứa các thành phần chính bao gồm:

  • Betamethason có hàm lượng 0.25 mg/5 ml.
  • Dexchlorpheniramin maleat có hàm lượng 2 mg/5 ml.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng siro.

Tác dụng – Chỉ định của thuốc Colergis syrup

 Tác dụng của thuốc Colergis syrup

Dexchlorpheniramin maleat là một chất đối kháng với thụ thể histamin H1, là dẫn chất của propylamine, có tác dụng chống dị ứng, nâng cao hệ thống miễn dịch.

Betamethason có tác dụng ổn định bạch cầu, ức chế tích lũy đại thực bào ở các vùng tổn thương có viêm, giảm quá trình tăng sinh các tế bào sợi, giảm sự kết dính của bạch cầu vào nội mô mao mạch.

 Chỉ định của thuốc Colergis syrup

Hỗ trợ điều trị cho các bệnh nhân đang bị viêm mũi dị ứng, viêm phế quản dị ứng, viêm da dị ứng.

Hỗ trợ điều trị cho người gặp tình trạng hen phế quản mạn tính.

Hỗ trợ điều trị cho bệnh nhân mắc viêm dây thần kinh, viêm da tiếp xúc, mày đay.

Cách dùng – Liều dùng của thuốc Colergis syrup

 Liều dùng của thuốc Colergis syrup

Liều dùng điều trị cho người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: mỗi ngày dùng 4-6 thìa, chia làm 4-6 lần trong ngày. Không nên dùng quá 6 thìa trong ngày.

Liều dùng điều trị của Colergis syrup cho trẻ em từ 6-12 tuổi: mỗi ngày dùng 2-3 thìa, chia làm 4-6 lần trong ngày. Không nên dùng quá 3 thìa trong ngày.

Liều dùng điều trị cho trẻ em từ 2-6 tuổi: mỗi ngày dùng 2-3 thìa, chia làm 4-6 lần trong ngày. Không nên dùng quá 1.5 thìa trong ngày.

 Cách dùng thuốc Colergis syrup hiệu quả

Dạng siro: Nên uống thuốc vào buổi sáng, có thể cùng hoặc không cùng thức ăn. Thuốc được bào chế dạng siro nên được sử dụng bằng đường uống.

Trong quá trình sử dụng thuốc, người bệnh cần tuân theo hướng dẫn chỉ định của bác sĩ, không tự ý điều chỉnh liều dùng thuốc để đạt được mong muốn của bản thân.

 Chống chỉ định

Không sử dụng thuốc Colergis syrup cho người có tiền sử mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.

Không sử dụng thuốc này cho trẻ em dưới 2 tuổi.

Chống chỉ định với đối tượng hệ thống miễn dịch kém, nhiễm nấm hệ thống.

Thuốc này không dùng cho người bệnh bị HIV.

Tác dụng phụ

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Colergis syrup kéo dài cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

  • Tăng huyết áp.
  • Rối loạn tiêu hóa: buồn nôn, nôn, chán ăn.
  • Tăng đường huyết.
  • Hoa mắt, chóng mặt, đau đầu.
  • Phù.
  • Tăng nhãn áp.
  • Viêm loét dạ dày, thực quản.

Trong quá trình sử dụng thuốc, nếu bệnh nhân thấy xuất hiện các tác dụng phụ đã nêu trên hoặc bất kì triệu chứng bất thường nào thì nên đến trung tâm cơ sở y tế gần đó nhất để nhận được sự tư vấn của bác sĩ điều trị, dược sĩ tư vấn và nhân viên y tế.

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Colergis Syrup lọ 60ml”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *