Bamyrol Extra hộp 10 vỉ x 10 viên

Danh mục: Thuốc giảm đau hạ sốt

Thành phần: Paracetamol, Cafein

Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Me Di Sun

Xuất xứ: Việt Nam

Số đăng ký: VD-29773-18

 

 

 

60.000 

Tư vấn ngay

Tìm nhà thuốc

THÔNG TIN SẢN PHẨM

Thành phần Bamyrol Extra:

Paracetamol    500mg
Cafein              65mg

Công dụng và chỉ định Bamyrol Extra

  • Là thuốc giảm đau, hạ sốt từ nhẹ đến trung bình.
  • Cafein giúp tăng tác dụng giảm đau, giảm đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau lưng, đau xương khớp, đau răng, đau họng, hạ sốt và các triệu chứng của cảm cúm.

Liều lượng – Cách dùng Bamyrol Extra

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: ngày uống 1 đến 4 lần, mỗi lần uống 1 hoặc 2 viên.
Không dùng quá 8 viên/ ngày.
Khoảng cách tối thiểu giữa 2 lần uống là 4 giờ.
Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

Chống chỉ định:

Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.

Người bệnh thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.

Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase

Tương tác thuốc:

Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.

Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

Thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của Paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.

Dùng đồng thời Isoniazid với Paracetamol có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan.

Tác dụng phụ:

Ít gặp: Da: ban da.Dạ dày – ruột: nôn, buồn nôn. Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu. Thận: bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn. Có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Bamyrol Extra hộp 10 vỉ x 10 viên”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *